Tsarin yin jaka yawanci yana da manyan ayyuka da yawa, gami da ciyar da kayan abu, rufewa, yanke da tara jaka.
A cikin ɓangaren ciyarwa, fim ɗin marufi mai sassauƙa da abin nadi yana buɗewa ta hanyar abin nadi mai ciyarwa. Ana amfani da abin nadi na ciyarwa don motsa fim ɗin a cikin injin don yin aikin da ake buƙata. Ciyarwa yawanci aiki ne na ɗan lokaci, kuma ana aiwatar da wasu ayyuka kamar rufewa da yankewa yayin tsayawar ciyarwa. Ana amfani da abin nadi na rawa don kiyaye tashin hankali akai-akai akan gandun fim. Domin kiyaye tashin hankali da mahimmancin daidaiton ciyarwa, masu ciyar da abinci da rollers na rawa suna da mahimmanci.
A cikin ɓangaren hatimi, ana matsar da abin da ke sarrafa zafin jiki don tuntuɓar fim ɗin don wani takamaiman lokaci don hatimin kayan da kyau. Matsakaicin zafin jiki da lokacin rufewa sun bambanta dangane da nau'in kayan kuma suna buƙatar kasancewa akai-akai a saurin injin daban-daban. Ƙimar ɓangarorin rufewa da tsarin injin da ke da alaƙa sun dogara da nau'in hatimin da aka ƙayyade a ƙirar jakar. A mafi yawan nau'ikan aikin injin, tsarin rufewa yana tare da tsarin yanke, kuma ana aiwatar da ayyukan biyu lokacin da aka gama ciyarwa.
Lokacin yankan da ayyukan tara jakunkuna, ayyuka kamar rufewa yawanci ana yin su ne yayin zagayowar rashin ciyarwar na'ura. Hakazalika da tsarin rufewa, yankan da ayyukan tara jakunkuna kuma suna ƙayyade mafi kyawun nau'in inji. Baya ga waɗannan ayyuka na yau da kullun, aiwatar da ƙarin ayyuka kamar zik ɗin, jakar faɗuwa, jakunkuna, hatimin hana lalata, bakin jaka, maganin kambi na hula na iya dogara da ƙirar jakar marufi. Na'urorin haɗi da aka haɗa da injin tushe suna da alhakin yin irin waɗannan ƙarin ayyuka.
Kuna son ƙarin sani game da injin yin jaka? Tuntube mu don ƙarin koyo game da abin da kuke son sani, Muna amsa akan layi 24 hours a rana.
Lokacin aikawa: Agusta-10-2021